BNK48

ประกาศผลด่วน งานเลือกตั้ง BNK48 ซิงเกิ้ลที่ 6

มาแล้วสรุปผลด่วน BNK48 6th Single Senbatsu General Election ณ วันที่ 12 ธันวาคม 2561 เวลา 12:00 น. นับจากการเริ่มโหวตเมื่อวันที่ 11 ธันวาคม ที่ผ่านมา

ผลด่วนเลือกตั้ง BNK48

ผลด่วนเลือกตั้ง BNK48

  1. เฌอปราง (รุ่น 1) คะแนน = 15,656
  2. โมบายล์ (รุ่น 1) คะแนน = 13,579
  3. มิวสิค (รุ่น 1) คะแนน = 11,154
  4. เนย (รุ่น 1) คะแนน = 10,209
  5. เจน (รุ่น 1) คะแนน = 9,155
  6. เจนนิษฐ์ (รุ่น 1) คะแนน = 9,081
  7. ปัญ (รุ่น 1) คะแนน = 7,389
  8. น้ำหนึ่ง (รุ่น 1) คะแนน = 6,983
  9. วี (รุ่น 2) คะแนน = 6,837
  10. แก้ว (รุ่น 1) คะแนน = 6,192
  11. ปูเป้ (รุ่น 1) คะแนน = 6,058
  12. ตาหวาน (รุ่น 1) คะแนน = 5,984
  13. อร (รุ่น 1) คะแนน = 5,541
  14. แนทเธอรีน (รุ่น 2) คะแนน = 4,635
  15. มายด์ (รุ่น 1) คะแนน = 4,140
  16. มิโอริ (รุ่น 1) คะแนน = 3,425
  17. ไข่มุก (รุ่น 1) คะแนน = 3,223
  18. จ๋า (รุ่น 1) คะแนน = 3,091
  19. นิ้ง (รุ่น 1) คะแนน = 2,742
  20. ผักขม (รุ่น 2) คะแนน = 2,614
  21. ฟ้อน (รุ่น 2) คะแนน = 2,286
  22. แบมบู (รุ่น 2) คะแนน = 2,282
  23. ขมิ้น (รุ่น 2) คะแนน = 2,164
  24. จูเน่ (รุ่น 2) คะแนน = 2,030
  25. น้ำใส (รุ่น 1) คะแนน = 1,925
  26. เค้ก (รุ่น 2) คะแนน = 1,758
  27. อุ้ม (รุ่น 2) คะแนน = 1,675
  28. มิวนิค (รุ่น 2) คะแนน = 1,537
  29. มินมิน (รุ่น 2) คะแนน = 1,491
  30. จิ๊บ (รุ่น 1) คะแนน = 1,428
  31. มายยู (รุ่น 2) คะแนน = 1,401
  32. ก่อน (รุ่น 1) คะแนน = 1,306

ผลด่วนเลือกตั้ง BNK48 6th Single Senbatsu General Election

ประกาศผลโค้งสุดท้าย BNK48 6th Single Senbatsu General Election

ประกาศภายในงาน BNK48 4th Single “Kimi wa Melody” Handshake Event ณ BITEC EH 98-99 วันที่ 12 มกราคม 2562 เวลา 15:30 น.

  • อันดับที่ 1 : เฌอปราง อารีย์กุล (เฌอปราง) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 2 : แพรวา สุธรรมพงษ์ (มิวสิค) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 3 : พิมรภัส ผดุงวัฒนะโชค (โมบายล์) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 4 : พัศชนันท์ เจียจิรโชติ (อร) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 5 : กานต์ธีรา วัชรทัศนกุล (เนย) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 6 : เจนนิษฐ์ โอ่ประเสริฐ (เจนนิษฐ์) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 7 : ณัฐรุจา ชุติวรรณโสภณ (แก้ว) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 8 : ปัญสิกรณ์ ติยะกร (ปัญ) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 9 : กุลจิราณัฐ อินทรศิลป์ (เจน) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 10 : วีรยา จาง (วี) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 11 : จิรดาภา อินทจักร (ปูเป้) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 12 : อิสราภา ธวัชภักดี (ตาหวาน) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 13 : มิลิน ดอกเทียน (น้ำหนึ่ง) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 14 : ดุสิตา กิติสาระกุลชัย (แนทเธอรีน) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 15 : ปณิศา ศรีละเลิง (มายด์) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 16 : วรัทยา ดีสมเลิศ (ไข่มุก) [BNK48 Team BⅢ]

Under Girls

  • อันดับที่ 17 : สวิชญา ขจรรุ่งศิลป์ (ซัทจัง) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 18 : จณิสตา ตันศิริ (แบมบู) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 19 : มิโอริ โอคุโบะ (มิโอริ) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 20 : ณปภัช วรพฤทธานนท์ (จ๋า) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 21 : สิริการย์ ชินวัชร์สุวรรณ (ผักขม) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 22 : รินะ อิซึตะ (อิซึรินะ) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 23 : รชยา ทัพพ์คุณานนต์ (มินมิน) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 24 : ณัฐทิชา จันทรวารีเลขา (ฟ้อนด์) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 25 : มนัญญา เกาะจู (นิ้ง) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 26 : เพลินพิชญา โกมลารชุน (จูเน่) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 27 : ณัชชา กฤษฎาสิมะ (อุ้ม) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 28 : วฑูศิริ ภูวปัญญาสิริ (ก่อน) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 29 : สุชญา แสนโคต (จิ๊บ) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 30 : มณิภา รู้ปัญญา (ขมิ้น) [BNK48 Trainee]
  • อันดับที่ 31 : พิชญาภา นาถา (น้ำใส) [BNK48 Team BⅢ]
  • อันดับที่ 32 : นันท์นภัส เลิศนามเชิดสกุล (มิวนิค) [BNK48 Trainee]

ที่มา – bnk48official

Tags

บทความที่เกี่ยวข้อง