กีฬา

โปรแกรมซีเกมส์ โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019

โปรแกรมซีเกมส์ 2019 ตารางโปรแกรมถ่ายทอดสด ประจำวันที่ 25 พ.ย. – 11 ธ.ค. 2562 ของทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจเพื่อเป็นจ้าวซีเกมส์

โปรแกรมซีเกมส์ 11 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 10 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

แฮนด์บอลชายหาดชาย รอบแรก นัดสุดท้าย

  • 07.00 น. เวียดนาม พบ อินโดนีเซีย
  • 08.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์

(ไทยต้องชนะ แล้ว เวียดนามแพ้จึงจะมีลุ้นเหรียญทอง)

ช่วงเย็นจะมีพิธีปิดการแข่งขันอย่างเป็นทางการ ที่สนามกีฬานิว คลาร์ก ซิตี้ แอธเลติก สเตเดี้ยม เมืองคลาร์ก ช่อง 3 HD ถ่ายทอดสดตั้งแต่เวลา 17.00 น. – 20.00 น.

โปรแกรมซีเกมส์ 10 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 10 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

09.00-12.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD (2)
13.00-18.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD (2)

กรีฑา

  • 08.00 น. ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ ,กสิณภพ ชมชะนัด
  • 08.20 น. กรีฑาประเภทลู่ รอบควอลิฟายด์
  • 15.30 น. กรีฑาประเภทลู่และลาน รอบชิงชนะเลิศ

ยิงปืน

  • 08.00 น. Shotgun Trap บุคคลชาย
  • 08.00 น. Trap ทีมชาย
  • 12.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ซอฟต์เทนนิส

  • ทีมชาย ชิงชนะเลิศ 08.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

มวยปล้ำ

  • 09.00 น. เป็นต้นไป ประเภทฟรีสไตล์ ชาย ,ประเภทฟรีสไตล์ หญิง

เทเบิลเทนนิส ชายเดี่ยว รอบรองฯ

  • 11.00 น. ไทย – สิงคโปร์

ยูยิตสู

  • 11.30 น. เป็นต้นไป ชาย รุ่น -77 , -94 , +94 กก. ,หญิง รุ่น -55 , -62 กก.

บิลเลียด ชิงชนะเลิศ

  • 12.00 น. สนุ้กเกอร์ ชายเดี่ยว กฤษนัส เลิศสัตยาธร พบ มาเลเซีย

อีสปอร์ต

  • 12.30 น. Tekken 7 นพรุจ เหมภมร พบ มาเลเซีย
  • 17.00 น. รอบรองชนะเลิศ
  • 20.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ รอบชิงชนะเลิศ

  • ทีมเดี่ยว ชาย 14.00 น. ไทย – เวียดนาม

จักรยาน ชิงชนะเลิศ

  • 14.00 น. ประเภท BMX Freestyle Flatland ภาคภูมิ ภู่สอาด ,ฉัตรเฉลิม ฉายวิโรจน์

วอลเลย์บอล ชาย ชิงอันดับ 3

  • 14.30 น. ไทย – เมียนมา

คิกบ็อกซิ่ง รอบชิงชนะเลิศ

  • 15.00 น. -55 กก. หญิง อภิชญา มิ่งขวัญ พบ ฟิลิปปินส์

ฮอกกี้

  • หญิง รอบชิงชนะเลิศ 16.30 น. ไทย – สิงคโปร์
  • ชาย รอบชิงชนะเลิศ 18.30 น. ไทย – มาเลเซีย

บาสเกตบอล รอบชิงชนะเลิศ

  • ทีมหญิง 17.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • ทีมชาย 19.15 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

แฮนด์บอลชายหาด ชาย

  • 18.00 ไทย – สิงคโปร์

โปรแกรมซีเกมส์ 9 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 9 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

09.00 น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสดทาง NBT HD2
13.00 น. – 19.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7 HD

กรีฑา

  • 05.30 น. เดิน 20 กม. ชาย กิตติพงศ์ จอนด้วง ,ภานุวัฒน์ ขวัญยืน
  • 07.30 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย คีริน ตันติเวทย์ ,ณัฐวุฒิ อินนุ่ม
  • 08.00 น. กรีฑา รอบควอลิฟายด์
  • 16.30 น. กรีฑา รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ

  • 08.00 น. รอบคัดเลือก
  • 17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ยิงปืน

  • 08:00 น. Air Pistol 10 เมตร หญิง ธันยพร พฤกษากร ,เณศรา จำปารัตน์
  • 10.30 น. รอบชิงเหรียญ

ซอฟต์เทนนิส ประเภททีมชาย

  • 08.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 12.00 น. รอบรองชนะเลิศ

คาราเต้โด

  • 08.40 น. รุ่น 61+ กก. หญิง กนกวรรณ ขวัญวงศ์ พบ อินโดนีเซีย
  • 08.40 น. รุ่น -75 กก. ชาย ทรงวุฒิ หมุนแทน พบ เมียนมา
  • 09.15 น. รุ่น 75+ กก. ชาย ธีรวัฒน์ คลังทอง พบ อินโดนีเซีย

ยิงธนู คันธนูทดกำลัง

  • 08.55 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทอง
  • 08.55 น. ทีมชาย ชิงที่ 3
  • 13.00 น. บุคคลหญิง ชิงเหรียญทอง ด.ญ.กนกนภัส แก้วชมพู
  • 13.40 น. บุคคลชาย ชิงเหรียญทองกันเอง นิติภูมิ ชาตะโชติ ,สิรภพ ไชยนาค

อีสปอร์ต

  • 09.00 น. Heartstone รอบชิง ไทย – มาเลเซีย
  • 09.00 น. ROV ชิงสายล่าง ไทย – เวียดนาม (ต่อด้วยรอบชิงเหรียญทอง)
  • 15.00 น. DOTA 2 ชิงชนะเลิศ ไทย – ฟิลิปปินส์

ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ

  • 09.10 น. บุคคลหญิง
  • 12.00 น. คู่ผสม
  • 13.30 น. 3 คนผสม

มวยปล้ำ

  • 09.30 น. เป็นต้นไป ประเภทเกโกโรมัน ชาย ประเภทฟรีสไตล์ หญิง

แบดมินตัน

  • ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ 11.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย (คู่ที่ 4) ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ (คู่ที่ 5) บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซีย

จักรยาน ชิงชนะเลิศ

  • 11.00 น. ประเภท BMX Time Trial สิทธิโชค แก้วสีขาว ,โกเมธ สุขประเสริฐ

ยูยิตสู

  • 11.30 น. เป็นต้นไป (ชาย 56 , 62 , 69 ,85 กก.) (หญิง 45 , 49 กก.)

ฮอกกี้

  • หญิง รอบรองชนะเลิศ 12.00 น. ไทย – สิงคโปร์
  • ชาย 16.00 น. ไทย – สิงคโปร์

เทควันโด รอบก่อนรองฯ

  • 12.45 น. รุ่น 46 กก. หญิง จุฬานันท์ ขันติกุลานนท์ พบ เมียนมา
  • 13.00 น. รุ่น 58 กก. ชาย รามณรงค์ เสวกวิหาร พบ ติมอร์ เลสเต
  • 13.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ พบ อินโดนีเซีย
  • 13.45 น. รุ่น 63 กก. ชาย นฤพงษ์ เทพเสน พบ เมียนมา
  • 15.00 น. รุ่น 53 กก. หญิง (รอบรองฯ) พรรณนภา หาญสุจินต์
  • 16.00 น. รอบรองชนะเลิศ

มวยสากลสมัครเล่น ชิงชนะเลิศ

  • 14.30 น. รุ่น 54 กก. หญิง นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ เวียดนาม
  • 15.45 น. รุ่น 60 กก. หญิง สุดาพร สีสอนดี พบ ฟิลิปปินส์
  • 16.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย อมฤต เยาว์ดำ พบ ฟิลิปปินส์
  • 17.15 น. รุ่น 56 กก. ชาย ฉัตรชัยเดชา บุตรดี พบ เวียดนาม
  • 17.45 น. รุ่น 60 กก. ชาย คุณาฑิป ปิดนุช พบ ฟิลิปปินส์
  • 19.45 น. รุ่น 81 กก. ชาย อนวัช ถองกระโทก พบ เวียดนาม

บาสเกตบอลชาย รอบรองฯ

  • 14.45 น. ไทย – เวียดนาม

บิลเลียด ชิงชนะเลิศ

  • 15.00 น. สนุ้กเกอร์ ชายเดี่ยว กฤษนัส เลิศสัตยาธร พบ ลาว

คิกบ็อกซิ่ง

  • 15.00 น. -55 กก. หญิง รอบรองฯ อภิชญา มิ่งขวัญ พบ ฟิลิปปินส์
  • 16.00 น -69 กก. ชาย รอบชิงฯ สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญ พบ เวียดนาม

วอลเลย์บอล หญิง ชิงชนะเลิศ

  • 17.00 น. ไทย – เวียดนาม

แฮนด์บอลชายหาด ชาย

  • 18.00 น. ไทย – เวียดนาม

โปรแกรมซีเกมส์ 8 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 8 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • เช้า 09.00-12.00 น. สดทางช่อง NBT2 HD (2)
  • บ่าย 13.00-18.00 น. สดทางช่อง 7 HD (35)

กรีฑา

  • 05.30 น. เดิน 10 กม. หญิง กชพร ตั้งศรีวงษ์
  • 09.00 น. กรีฑา รอบควอลิฟายด์

กอล์ฟ

  • 06.00 น. ทีมชาย ชิงชนะเลิศ
  • 06.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง

เรือยาวประเพณี

  • 07.00 น. 4 ที่นั่ง 500 เมตร ชาย
  • 07.50 น. 22 ที่นั่ง 500 เมตร ผสม
  • 10.10 น. 22 ที่นั่ง 1,000 เมตร ผสม

วินด์เซิร์ฟ

  • 07.30 น. ประเภท RS:X
  • 07.30 น. ประเภท RS:One

เรือใบ

  • 07.30 น. ประเภท FE28R

ยิงปืน

  • 08:00 น.Metallic Silhouette Air Rifle คมกฤช ฆ้องนำโชค ,สารมนต์ เจรียงจิต

โบว์ลิ่ง

  • 08.00 น. ทีม 4 คน หญิง
  • 08.00 น. ทีม 4 คน ชาย

ซอฟต์เทนนิส

ทีมชาย

  • 08.00 น. ไทย – ลาว

หญิงคู่

  • 09.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย
  • 10.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 12.00 น. ชิงชนะเลิศ

จักรยาน ชิงชนะเลิศ

  • 08.00 น. ประเภทถนน ทีมชาย
  • 08.00 น. ประเภทถนน บุคคลชาย

สควอช

ทีมหญิง

  • 08.00 น. ไทย – สิงคโปร์
  • 14.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ทีมชาย

  • 10.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ว่ายน้ำ

  • 08.00 น. รอบคัดเลือก
  • 17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

รักบี้ 7 คน

ทีมหญิง

  • 08.00 น. ไทย – มาเลเซีย
  • 11.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

ทีมชาย

  • 10.00 น. ไทย – มาเลเซีย
  • 12.20 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ยิงธนู คันธนูโค้งกลับ

  • 08.30 น. ทีมหญิง ชิงที่ 3
  • 09.20 น. ทีมชาย ชิงที่ 3

อีสปอร์ต

  • 08.30 น. Dota 2
  • 14.15 น. ROV

คาราเต้โด

  • 08.40 น. รุ่น 61 กก. หญิง อาร์ม สุขเขียว พบ เวียดนาม
  • 08.40 น. รุ่น 55 กก. หญิง ทิพวัลย์ คำศรี พบ อินโดนีเซีย
  • 09.10 น. รุ่น 60 กก. ชาย ปุริศ ไสยสมบัติ พบ มาเลเซีย
  • 09.25 น. รุ่น 67 กก. ชาย ศุภา งามพึงพิศ พบ กัมพูชา
  • (11.45 น. รอบชิงเหรียญ)

ตะกร้อ

ทีมชุดชาย

  • 09.00 น. ไทย – เมียนมาร์ ทีมเดี่ยวชาย
  • 15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 16.00 น. มาเลเซีย – ไทย

ทีมเดี่ยวหญิง

  • 15.00 น. ไทย – มาเลเซีย

ฟันดาบ

เซเบอร์ ทีมหญิง

  • 09.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

เอเป้ ทีมชาย

  • 09.45 น. ไทย – มาเลเซีย

เรือพาย ชิงชนะเลิศ

  • 09.00 น. ไลท์เวท บุคคล หญิง รจนา รักเหล่า
  • 09.30 น. ไลท์เวท บุคคล ชาย พีรพัฒน์ เอ็นดู ,เมธาสิทธิ์ พรมเพิ่ม
  • 10.00 น. หญิงคู่ ปาริษา แช่มพุดซา ,นันธิดา กระจ่างแจ่ม

บิลเลียด

  • 09.00 น. เป็นต้นไป

หมากรุก 09.00 น.

เทเบิลเทนนิส ชายเดี่ยว

  • 10.20 น. ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร
  • 14.20 น. ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล

เวคบอร์ด ชิงชนะเลิศ Wakeskate

  • 11.00 น. หญิง
  • 11.40 น. ชาย
  • 12.20 น. หญิง
  • 13.00 น. ชาย

เทควันโด

  • 12.00 น. รุ่น 57 กก. หญิง วิภาวรรณ ศิริพรเพิ่มศักดิ์ พบ เวียดนาม
  • 12.15 น. รุ่น 68 กก. ชาย หลักชัย ห้วยหงษ์ทอง พบ เมียนมา
  • 12.45 น. รุ่น 74 กก. ชาย ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์ พบ กัมพูชา
  • 13.15 น. รุ่น 87 กก. ชาย ณัฐภัทร ตันตรามาตย์ พบ เวียดนาม
  • 14.00 น. รุ่น 62 กก. หญิง วธัญนิตย์ ภูธนัตถ์วฤนร์

เบสบอล ชาย ชิงชนะเลิศ

  • 12.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

แบดมินตัน

หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

  • 12.05 น. พรปวีณ์ ช่อชูวงศ์ พบ อินโดนีเซีย ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
  • 12.35 น. กันตภณ หวังเจริญ พบ สิงคโปร์ หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
  • 13.15 น. ณิชชาอร จินดาพล พบ มาเลเซีย ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
  • 13.15 น. สิทธิคมน์ ธรรมศิลป์ พบ มาเลเซีย หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
  • 14.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
  • 14.00 น. บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซีย

คิกบ็อกซิ่ง 13.00 น. เป็นต้นไป 55 กก. หญิง อภิชญา มิ่งขวัญ , 69 กก. ชาย สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญ

ฮอกกี้

หญิง

  • 13.15 น. ไทย – สิงคโปร์

ชาย

  • 15.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองฯ

  • 14.00 น. รุ่น 51 กก. หญิง จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ รอยืนยัน
  • 14.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย อมฤต เยาว์ดำ พบ ติมอร์ เลสเต
  • 15.15 น. รุ่น 60 กก. ชาย คุณาธิป ปิดนุช พบ กัมพูชา
  • 15.30 น. รุ่น 60 กก. หญิง สุดาพร สีสอนดี พบ กัมพูชา
  • 17.00 น. รุ่น 64 กก. ชาย อธิชัย เพิ่มทรัพย์ พบ ฟิลิปปินส์
  • 17.30 น. รุ่น 81 กก. ชาย อนวัช ถองกระโทก พบ เมียนมา

มวยไทย ต่อสู้

  • 14.00 น. เป็นต้นไป
  • 45 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ เกตมณี ซะสิงห์
  • 54 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ ศักดิ์ชัย จำจิต
  • 63.5 กก. ชาย นรภัทร ขุนดำ
  • 48 กก. ชาย นฤพล จิตรา

สเก็ตบอร์ด

  • 14.00 น. ชิงชนะเลิศ กรวิชญ์ เกตุแก้ว ,ไบรอัน แวน อุปพงษ์

วอลเลย์บอล ชาย รอบรองฯ

  • 17.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

ฟุตบอลหญิง ชิงชนะเลิศ

  • 19.00 น. ไทย – เวียดนาม

ฮอกกี้น้ำแข็ง ชิงชนะเลิศ ทีมชาย

  • 18.00 น. ไทย – สิงคโปร์

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 7 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 7 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

กอล์ฟ

  • 06.00 แมตช์เพลย์ ทีมชาย
  • 06.00 แมตช์เพลย์ ทีมหญิง

เรือแคนู

  • 07.00 น. ชายเดี่ยว 200 เมตร
  • 07.20 น. หญิงเดี่ยว 200 เมตร
  • 07.40 น. ชายคู่ 200 เมตร

กรีฑา

  • 07.30 น. สัตตกรีฑา หญิง
  • 07.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
  • 08.15 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบคัดเลือก
  • 16.30 น. พุ่งแหลน ชาย
  • 16.45 น. กระโดดไกล ชาย
  • 16.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 17.00 น. วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
  • 17.10 น. วิ่ง 10,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
  • 17.15 น. ขว้างค้อน ชาย
  • 18.30 น. เขย่งก้าวกระโดด หญิง
  • 18.50 น. ผลัดทีมผสม 4×400 เมตร

จักรยาน

  • 08.00 น. ประเภทถนน ทีม ไทม์ ไทรอัล

ยูโดชาย

  • 08.00 น. มาเลเซีย – ไทย

ปัญจกีฬาสมัยใหม่

  • เริ่มเวลา 08.00 น.

ยิงธนู

  • 08.15 น. ธนูทดกำลัง บุคคลชาย, บุคคลหญิง
  • 12.15 น. ธนูทดกำลัง ทีมชาย, ทีมหญิง

ตะกร้อ

ชาย

  • 08.30 น. เมียนมา – ฟิลิปปินส์
  • 08.30 น. ไทย – มาเลเซีย
  • 13.30 น. เมียนมา – มาเลเซีย
  • 13.30 น. อินโดนีเซีย – ฟิลิปปินส์

รักบี้ฟุตบอล

  • 08.40 น. ทีมหญิง รอบแรก ไทย – อินโดนีเซีย
  • 09.40 น. ทีมชาย รอบแรก ไทย – สิงคโปร์

ฟันดาบ

  • 09.00 น. เอเป้ ทีมหญิง
  • 10.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย

เทเบิลเทนนิส

  • 09.00 น. หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ ไทย – สิงคโปร์
  • 12.30 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

บิลเลียด

ชายเดี่ยว

  • 09.00 เวียดนาม – ไทย
  • 15.00 ไทย – เวียดนาม

พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว

  • 12.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว

  • 18.00 ไทย – สิงคโปร์

หมากรุกอาเซียน

  • 09.00 ไทย – เมียนมาร์
  • 09.00 ไทย – อินโดนีเซีย
  • 10.00 อินโดนีเซีย – ไทย
  • 10.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย
  • 13.00 ไทย – เมียนมาร์
  • 13.00 เวียดนาม – ไทย
  • 14.00 ไทย – เวียดนาม
  • 14.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

ยิมนาสติกลีลา

  • 09.00 ห่วง
  • 09.30 บอล
  • 10.00 คฑา
  • 10.30 ริบบิ้น

คาราเต้

  • ต่อสู้ 55 กก. ชาย 09.40 ไทย – อินโดนีเซีย
  • ต่อสู้ 50 กก. หญิง 09.40 ลาว – ไทย

เทนนิส

  • 10.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ ไทย – อินโดนีเซีย
  • 14.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ ไทย – อินโดนีเซีย

เทควันโด

  • 12.00 น. ท่ารำ บุคคลชาย, บุคคลหญิง
  • 13.50 น. ท่ารำ คู่ผสม
  • 14.40 น. ท่ารำ ทีมชาย, ทีมหญิง
  • 16.00 น. ท่ารำ ฟรีสไตล์ บุคคลชาย, บุคคลหญิง, ทีมผสม

สเกตบอร์ด

  • เริ่มเวลา 12.00 น.

ซอฟท์เทนนิส

  • เริ่มเวลา 12.00 น.

ฮอกกี้

  • ทีมชาย รอบแรก 13.15 น. ไทย – มาเลเซีย
  • ทีมหญิง รอบแรก 15.00 น. ไทย – มาเลเซีย

แบดมินตัน

  • 14.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
  • 15.05 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – มาเลเซีย
  • 15.05 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 15.40 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – สิงคโปร์
  • 15.40 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 16.20 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 17.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
  • 17.40 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์

เรือยาวประเพณี

  • เริ่มเวลา 14.00 น.

วอลเลย์บอล

ทีมหญิง

  • 14.30 น. ไทย – เวียดนาม
  • 17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์

ฟุตบอลชาย

รอบรองชนะเลิศ

  • 15.00 น. เมียนมา – อินโดนีเซีย
  • 19.00 น. เวียดนาม – กัมพูชา

บาสเกตบอล

  • ชาย 17.00 น. ไทย – มาเลเซีย

แฮนด์บอลชายหาด

  • ชาย 18.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ว่ายน้ำ

  • 19.25 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
  • 19.30 น. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

โปรแกรมซีเกมส์ 6 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 6 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • 09.00 น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT 2 HD
  • 13.00 น. – 18.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง ช่อง 3 HD

กรีฑา

  • 05.00 น. วิ่งมาราธอนชาย
  • 05.15 น. วิ่งมาราธอนหญิง

กอล์ฟ

  • 07.00 น. บุคคล ชาย
  • 07.0 น. บุคคล หญิง

วินด์เซิร์ฟ

  • 07.30 น. ชาย
  • 07.30 น. หญิง

เรือใบ

  • 08.00 น. เรือใบ

ยิงปืน

  • 08.00 น. ยิงปืน

แบดมินตัน

  • 08.00 น. ประเภทคู่ หญิง รอบ 16 คู่
  • 08.00 น. ประเภทคู่ ชาย รอบ 16 คู่

ตะกร้อ ทีมชุดชาย รอบแรก

  • 08.30 น. มาเลเซีย – ฟิลิปปินส์
  • 08.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 13.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 13.30 น. อินโดนีเซีย – เมียนมาร์

หมากรุก

  • 09.00 น. รอบแรก

เบสบอล ทีมชาย

  • 10.00 น. ไทย – กัมพูชา

กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 11.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง
  • 13.30 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)
ฟรีสไตล์ 200 เมตรหญิง
ผีเสื้อ 100 เมตรชาย
กบ 50 เมตรหญิง
กรรเชียง 200 เมตรชาย
กรรเชียง 200 เมตรหญิง
ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 เมตรชาย

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 08.00 น. ทีม 4 คน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 08.00 น. ทีม 4 คน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

อีสปอร์ตส

  • 11.45 น. ชิง 3 เหรียญทอง

วอลเลย์บอลทีมชาย

  • 12.00 น. ไทย – พม่า
  • 14.30 น. เวียดนาม พบ กัมพูชา
  • 17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์

เปตอง

  • 12.30 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 12.30 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ ทีมหญิง

  • 13.15 น. กัมพูชา – ไทย

เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)

  • 13.20 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
  • 14.00 น. พายเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 14.30 น. พายคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

คายัค (ชิง 1 เหรียญทอง)

  • 13.30 น. พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด

  • 13.50 น. ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

ฟันดาบ (ชิง 3 เหรียญทอง)

  • 14.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 14.15 น. ฟอยล์ ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
  • 14.45 น. เอเป้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

สนุกเกอร์ (ชิง 1 เหรียญทอง)

  • 15.00 น. สนุกเกอร์ คู่ รอบชิงชนะเลิศ

มวยสากล

  • รุ่นไลต์เวต 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ 17.00 น. ไทย – เวียดนาม
  • รุ่นเวลเธอร์เวต 69 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ 17.15 น. ไทย – อินโดนีเซีย

บาสเกตบอล ทีมหญิง

  • 17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย

  • 18.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

โปรแกรมซีเกมส์ 5 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 5 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • 09.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง 5 HD
  • 13.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT 2 HD

ฟุตบอลชาย รอบแรก กลุ่มบี

  • 15.00 น. ไทย – เวียดนาม
  • บรูไน – สิงคโปร์
  • 15.00 น. ลาว – อินโดนีเซีย

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ

  • 19.00 ฟิลิปปินส์ – เวียดนาม
  • 19.00 ไทย – เมียนมา

ว่ายน้ำ (ชิง 6 เหรียญทอง)

  • 08.00 รอบคัดเลือก
  • 17.00 รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลหญิง

  • 14.30 เวียดนาม – อินโดนีเซีย
  • 17.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ

  • 15.00 ฟิลิปปินส์ – เวียดนาม
  • 19.00 ไทย – เมียนมา

เซปักตะกร้อ ทีมชุดชาย

  • 08.30 น. มาเลเซีย – ฟิลิปปินส์
  • 08.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 13.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 13.30 น. อินโดนีเซีย – เมียนมาร์

วอลเลย์บอล ทีมชาย

  • 12.00 น. ไทย – พม่า
  • 14.30 น. เวียดนาม พบ กัมพูชา
  • 17.00 น. อินโดนีเซีย พบ ฟิลิปปินส์

บาสเกตบอล ทีมหญิง

  • 17.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย

  • 18.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

โบว์ลิ่ง ชิง 1 เหรียญทอง

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง

ยูโด ชิง 6 เหรียญทอง

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง

แซมโบ ชิง 5 เหรียญทอง

ฮอกกี้ใต้น้ำ ชิง 2 เหรียญทอง

ทวิกีฬา ชิง 1 เหรียญทอง


โปรแกรมซีเกมส์ 4 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 4 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • เวลา 09.00 น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง NBT HD หมายเลข 2
  • เวลา 13.00 น. – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง 9 MCOT HD หมายเลข 30

ว่ายน้ำ (ชิง 7 เหรียญทอง)

  • 09.00 ฟรีสไตล์ 400 ม. ชาย
  • 09.20 ผีเสื้อ 200 ม. หญิง
  • 09.35 กบ 100 ม. ชาย
  • 09.45 ว่ายเดี่ยวผสม 200 ม. หญิง
  • 10.00 กรรเชียง 100 ม. ชาย
  • 10.10 ฟรีสไตล์ 100 ม. หญิง
  • 10.20 ฟรีสไตล์ 4×200 ม. ชาย
  • รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.
  • รอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 17.00 น.

วอลเลย์บอล ทีมชาย

  • 12.00 น. เมียนมา – สิงคโปร์
  • 14.30 น. กัมพูชา – อินโดนีเซีย
  • 17.00 น. ฟิลิปปินส์ – เวียดนาม

บาสเกตบอล ทีมชาย

  • 13.15 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ทีมหญิง

  • 17.00 น. มาเลเซีย – ไทย

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. กัมพูชา พบ มาเลเซีย
  • 15.00 น. ติมอร์ เลสเต พบ ฟิลิปปินส์

แบดมินตัน (ชิง 1 เหรียญทอง) ประเภททีมชาย

  • อินโดนีเซีย – มาเลเซีย

เปตอง (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 10.00 ทีมสามคน ทีมชาย
  • 10.00 ทีมสามคน ทีมหญิง

โบว์ลิ่ง (ชิง 1 เหรียญทอง)

จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)

ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง )

มนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)

สเกตน้ำแข็ง (ชิง 2 เหรียญทอง )

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 2 เหรียญทอง)

ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง )

มารีน ชูตติ้ง (ชิง 2 เหรียญทอง )

สเกตบอร์ด (ชิง 2 เหรียญทอง )

หมากรุก

  • 10.00 บุคคลชาย
  • 10.00 บุคคลหญิง

ปันจักสีลัต ต่อสู้

  • 10.00 รุ่น 45-50 กก. ชาย
  • รุ่น 45-50 กก. หญิง
  • 10.00 รุ่น 60-65 กก. ชาย

มวยไทย

  • 15.00 ไหว้ครูหญิง

กอล์ฟ

  • 08.00 สโตรคเพลย์ บุคคลชาย
  • 08.00 สโตรคเพลย์ บุคคลหญิง

โปรแกรมซีเกมส์ 3 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 3 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • เวลา 09.00-12.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง 5 HD
  • เวลา 13.00-18.00 น. ถ่ายทอดสด ทางช่อง ช่อง 7 HD

แบดมินตัน (ชิง 1 เหรียญทอง) ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

  • 09.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฟุตบอล ฟุตบอลชาย รอบแรก กลุ่ม บี

  • 15.00 น. ไทย – ลาว
  • 15.00 น. อินโดนีเซีย – บรูไน
  • 19.00 น. เวียดนาม – สิงคโปร์

เบสบอล

  • 16.00 ไทย – ฟิลิปปินส์

วอลเลย์บอลชายหาด ทีมชาย

  • 08.00 ไทย 1 – สิงคโปร์ 1
  • 08.50 ไทย 2 – สิงคโปร์ 2

ทีมหญิง

  • 13.00 ฟิลิปปินส์ 1 – ไทย 1
  • 13.50 ฟิลิปปินส์ 2 – ไทย 2

สนุกเกอร์ , บิลเลียด พูล 9 ลูก ชายคู่

  • 09.00 ไทย – เวียดนาม
  • 12.00 ไทย – สิงคโปร์

สนุกเกอร์ ชายคู่

  • 15.00 ลาว – ไทย

พูล 10 ลูก หญิงเดี่ยว

  • 15.00 ไทย – มาเลเซีย

โบว์ลิง (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 08.00 หญิงเดี่ยว
  • 13.00 ชายเดี่ยว

เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)

  • 07.45 ชายเดี่ยว 1,000 เมตร
  • 08.45 ชายคู่ 1,000 เมตร
  • 09.30 หญิงเดี่ยว 500 เมตร

หมากรุก (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 09.00 ราปิดชาย
  • 09.00 ราปิดหญิง

ฟันดาบ (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 09.00 ฟอยล์บุคคลหญิง
  • 10.30 เซเบอร์บุคคลชาย

ยิมนาสติก (ชิง 5 เหรียญทอง)

  • 15.00 ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ชาย
  • 15.30 ม้ากระโดดหญิง
  • 16.30 ม้าหูชาย
  • 17.00 บาร์ต่างระดับหญิง
  • 17.30 ห่วงชาย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย

  • 14.00 ไทย – มาเลเซีย

ไอซ์สเก็ต

  • 16.00 ชอร์ตแทร็คสปีด 500 เมตรหญิง
  • 16.10 ชอร์ตแทร็คสปีด 500 เมตรชาย
  • 17.00 ชอร์ตแทร็คสปีด 3,000 เมตรหญิง

เรือคายัก (ชิง 1 เหรียญทอง)

  • 08.15 ชายเดี่ยว 1,000 เมตร

ลอว์นโบวล์ส (ชิง 2 เหรียญทอง) ทริปเปิลหญิง

  • 08.00 ไทย – สิงคโปร์

โฟร์ชาย

  • 08.00 ไทย – มาเลเซีย

มวยไทย (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 14.00 ไหว้ครูชาย
  • 14.00 ไหว้ครูหญิง

ปันจักสีลัต

  • 10.00 รอบคัดผู้เล่น

เปตอง (ชิง 1 เหรียญทอง) ทริปเปิลหญิง

  • 08.30 ลาว – ไทย

ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 08.00 ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง
  • 08.00 ปืนยาวอัดลม ทีมผสม

สเกตบอร์ด (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 14.00 ประเภทหญิง
  • 16.00 ประเภทชาย

สควอช

  • 16.00 หญิงเดี่ยว
  • 17.00 ชายเดี่ยว

เซิร์ฟบอร์ด (ชิง 4 เหรียญทอง)

  • ชอร์ตบอร์ดชาย
  • ชอร์ตบอร์ดหญิง
  • ลองบอร์ดชาย
  • ลองบอร์ดหญิง

เทนนิส

  • หญิงเดี่ยว รอบรองฯ 08.00 ไทย – อินโดนีเซีย
  • ชายเดี่ยว รอบก่อนรองฯ 08.00 ไทย – ฟิลิปปินส์
  • ชายคู่ 09.00 ไทย – อินโดนีเซีย
  • คู่ผสม รอบรองฯ 09.30 อินโดนีเซีย – ไทย
  • 11.00 อินโดนีเซีย – ไทย

วอลเลย์บอล ทีมหญิง

  • 14.30 ไทย – อินโดนีเซีย

ยกน้ำหนัก (ชิง 3 เหรียญทอง)

  • 09.00 หญิง 59 กก.
  • 12.00 ชาย 67 กก.
  • 15.00 หญิง 64 กก.

วูซู (ชิง 2 เหรียญทอง) สานต่า 65 กก. หญิง

  • 14.16 ไทย – เวียดนาม

สานต่า 65 กก. ชาย

  • 15.28 ฟิลิปปินส์ – ไทย

อาร์นิส (ชิง 4 เหรียญทอง)


โปรแกรมซีเกมส์ 2 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 2 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • เวลา 09.00 – 12.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง NBT
  • เวลา 13.00 -18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 5

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. เมียนมา – มาเลเซีย

กลุ่ม บี

  • 15.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 19.00 น. มาเลเซีย – ติมอร์ เลสเต
  • 19.00 น. เมียนมา – กัมพูชา

บาสเกตบอล 3×3 (ชิง 2 เหรียญทอง) ทีมหญิง รอบรองฯ และ รอบชิงฯ

  • 08.00 น. ไทย – มาเลเซีย
  • 09.40 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

ทีมชาย รอบรองฯ และ รอบชิงฯ

  • 10.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย
  • 12.00 น. ไทย – มาเลเซีย

ทีมชาย

  • 10.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย
  • 12.00 น. ไทย – เมียนมาร์

วอลเลย์บอล ทีมชาย

  • 12.00 น. ไทย – สิงคโปร์
  • 14.30 น. เวียดนาม – อินโดนีเซีย
  • 17.00 น. ฟิลิปปินส์ – เวียดนาม

แบดมินตัน

ประเภททีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

  • 08.00 น. : ไทย – มาเลเซีย

ประเภททีมชาย รอบรองชนะเลิศ

  • 14.30 น. อินโดนีเซีย – ไทย

วอลเลย์บอลชายหาด ทีมหญิง

  • 08.00 น. ไทย 1 พบ เวียดนาม 1
  • 08.50 น. ไทย 2 พบ เวียดนาม 2

ยิงปืน (ชิง 3 เหรียญทอง)

  • 08.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 ม. ชาย
  • 09.00 น. ปืนสั้น พีพีซี บุคคล ชาย
  • 09.00 น. ปืนยาว

จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 09.30 น. ดาวน์ฮิลล์ หญิง
  • 09.50 น. ดาวน์ฮิลล์ ชาย

วูซู (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • 08.00 น. ประเภทยุทธลีลา บุคคล ชาย
  • 14.00 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก.ชาย

เทนนิส

  • 08.00 น. ชายเดี่ยว รอบสอง : ไทย – มาเลเซีย
  • หญิงเดี่ยว รอบสอง : ไทย – สิงคโปร์
  • 08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบสอง : ไทย – อินโดนีเซีย
  • 13.00 น. คู่ผสม รอบแรก : ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 13.00 น. คู่ผสม รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

ยิมนาสติก (ชิง 1 เหรียญทอง)

  • เวลา 13.00 น. ยิมนาสติกศิลป์ ประเภททีม

หมากรุก (ชิง 2 เหรียญทอง)

  • เวลา 09.00 – 15.00 น.

อาร์นิส (ชิง 8 เหรียญทอง)

คูราซ (ชิง 5 เหรียญทอง)

เน็ตบอล (ชิง 1 เหรียญทอง)

ปัญจักสีลัต (ชิง 5 เหรียญทอง)

ยกน้ำหนัก (ชิง 3 เหรียญทอง)

ไตรกีฬา (ชิง 2 เหรียญทอง)

เรือใบ (ชิง 7 เหรียญทอง)


โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 1 ธันวาคม 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 1 ธ.ค. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี

  • 15.00 น. ไทย พบ สิงคโปร์
  • 15.00 น. สปป.ลาว พบ บรูไน
  • 19.00 น. เวียดนาม พบ อินโดนีเซีย

วอลเลย์บอลชายหาด ประเภททีมชาย

  • 08.00 น. ไทย – กัมพูชา

ประเภททีมหญิง

  • 13.00 น. ไทย – สิงคโปร์

บาสเกตบอล 3×3 ประเภททีมหญิง

  • 09.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย
  • 10.20 น. เมียนมาร์ – ไทย
  • 14.20 น. ไทย – เวียดนาม

ประเภททีมชาย

  • 09.20 น. เวียดนาม – ไทย
  • 12.40 น. ไทย – มาเลเซีย
  • 13.40 น. กัมพูชา – ไทย
  • 15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

โปโลน้ำ ประเภททีมหญิง

  • 13.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

ประเภททีมชาย

  • 16.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

ฮอกกี้น้ำแข็ง ประเภททีมชาย

  • 14.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย

โปรแกรมซีเกมส์ 30 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 30 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

  • 17.00 พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ อย่างเป็นทางการ

โปรแกรมซีเกมส์ 29 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 29 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. ติมอร์ เลสเต พบ เมียนมา
  • 19.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ มาเลเซีย

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

  • กลุ่ม เอ 15.00 น. มาเลเซีย พบ ฟิลิปปินส์
  • กลุ่ม บี 19.00 น. อินโดนีเซีย พบ เวียดนาม

โปรแกรมซีเกมส์ 28 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 28 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

โปโลน้ำ ประเภททีมชาย

  • 09.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
  • 16.00 น. อินโดนีเซีย – สิงคโปร์

ประเภททีมหญิง

  • 09.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี

  • 15.00 น. เวียดนาม – ลาว
  • 15.00 น. บรูไน – ไทย (ถ่ายทอดสด ช่อง 9)
  • 19.00 น. อินโดนีเซีย – สิงคโปร์

ขี่ม้าโปโล ประเภททีมผสม

  • 11.45 น. ฟิลิปปินส์ – อินโดนีเซีย
  • 13.45 น. บรูไน – มาเลเซีย

เน็ตบอล ประเภททีมหญิง

  • 14.00 น. สิงคโปร์ – ไทย
  • 16.00 น. บรูไน – มาเลเซีย

ฟลอร์บอล ประเภททีมหญิง

  • 09.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 12.00 น. ฟิลิปปินส์ – สิงคโปร์

ประเภททีมชาย

  • 15.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย
  • 18.00 น. ฟิลิปปินส์ – สิงคโปร์

โปรแกรมซีเกมส์ 27 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 27 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. เมียนมา พบ ฟิลิปปินส์
  • 19.00 น. กัมพูชา พบ ติมอร์ เลสเต

ฟลอร์บอล ทีมหญิง

  • 09.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

ทีมชาย

  • 15.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

โปโลน้ำ ทีมชาย

  • 16.00 น. ไทย – อินโดนีเซีย

โปรแกรมซีเกมส์ 26 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 26 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี

  • 15.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย (ถ่ายทอดสด ช่อง 7)
  • 19.00 น. ลาว พบ สิงคโปร์

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ เมียนมา

กลุ่ม บี

  • 15.00 น. ไทย พบ เวียดนาม (ไม่มีถ่ายทอดสด)

โปรแกรมซีเกมส์ 25 พฤศจิกายน 2019

โปรแกรมถ่ายทอดซีเกมส์ 2019 ของนักกีฬาไทย ประจำวันที่ 25 พ.ย. 62 ชมการถ่ายทอดสด การแข่งขันกีฬาในมหกรรมซีเกมส์ ครั้งที่ 30 มหกรรมกีฬานานาชาติที่สำคัญที่สุดของอาเซียน

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 15.00 น. : มาเลเซีย พบ เมียนมา
  • 19.00 น. : ฟิลิปปินส์ พบ กัมพูชา

ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ

  • 19.00 น. : ฟิลิปปินส์ พบ เมียนมา

ฟลอร์บอล

ทีมหญิง รอบแรก

  • 09.00 น. : ไทย พบ มาเลเซีย

ทีมชาย รอบแรก

  • 15.00 น. : ไทย พบ มาเลเซีย
Tags

NaniTalk

Nanitalk.com เว็บไซต์ที่รวม ข่าวทันทุกเหตุการณ์ ข่าวไอที เรื่องน่าสนใจ ข่าวบันเทิง ข่าวต่างประเทศ BNK48 ข่าวโซเชียล ท่องเที่ยว สุขภาพ อาหาร วันสำคัญ ดวง เกม อีกมากมาย

บทความที่เกี่ยวข้อง

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *

Back to top button
Close